Kullin wutar lantarki na iska shine tushen tsarin tsarin da ake amfani dashi don gyara kayan aikin injin injin iska.Ya ƙunshi jikin anga, farantin tushe, farantin kushin, da kusoshi.Babban aikinsa shi ne tabbatar da cewa za a iya shigar da kayan aikin injin turbin a kan tushe na ƙasa, da guje wa karkata ko motsi sakamakon ƙarfin iska.Inganci da aikin kusoshi na wutar lantarki na iska suna da mahimmanci don kwanciyar hankali na injin turbin iska
Yawancin lokaci ana yin su ne da ƙarfe mai ƙarfi, wanda ke da halayen juriya na lalata da juriya, kuma yana iya tsayayya da mamaye iska mai ƙarfi, yana kiyaye kwanciyar hankali na injin injin iska.Kullin anka na wutar lantarki ya ƙunshi ɓangaren zare da ƙayyadaddun sashi.Sashin da aka zare yana da alhakin haɗawa zuwa tushe na injin turbin iska, yayin da aka yi amfani da tsayayyen sashi don haɗawa da tushe.Lokacin da ake amfani da shi, da farko a ɗaure ɓangaren zaren zuwa gindin injin turbin iska, sannan a gyara kullin wutar lantarki zuwa tushe ta hanyar kafaffen ɓangaren.Tsawon da ƙayyadaddun ƙayyadaddun kusoshi na wutar lantarki yana buƙatar ƙaddara bisa ƙayyadaddun injin injin iska da ƙirar tushe.
Ana amfani da ƙwanƙolin wutar lantarki a gonakin iska.Ko gonakin iskar da ke bakin teku ne ko na bakin teku, anka na wutar lantarki na taka muhimmiyar rawa